Siglaw Firm - Chuyên gia pháp lý và tài chính

Điều chỉnh hồ sơ công bố đủ điều kiện mua bán trang thiết bị y tế loại B, C, D

11/08/2021
Trong một số trường hợp, doanh nghiệp bắt buộc phải điều chỉnh hồ sơ công bố đủ điều kiện mua bán trang thiết bị y tế loại B, C, D. Vậy những trường hợp này là gì?

Điều chỉnh hồ sơ công bố đủ điều kiện mua bán trang thiết bị y tế loại B, C, D

1. Những trường hợp cần thực hiện điều chỉnh thông tin 

Doanh nghiệp cần thực hiện điều chỉnh hồ sơ công bố đủ điều kiện mua bán trang thiết bị y tế loại B, C, D trong các trường hợp sau: 

  • Thay đổi nhân viên kỹ thuật của cơ sở mua bán.

  • Thay đổi thông tin hành chính về địa chỉ, số điện thoại liên hệ.

2. Thủ tục thực hiện điều chỉnh hồ sơ công bố đủ điều kiện mua bán trang thiết bị y tế loại B, C, D

- Cơ quan thực hiện: Sở Y tế doanh nghiệp đặt trụ sở.

- Thời gian thực hiện: 03 ngày làm việc.

- Hình thức thực hiện: Nộp hồ sơ qua Hệ thống quản lý trang thiết bị y tế (https://dmec.moh.gov.vn/).

- Hồ sơ thực hiện:

  • Văn bản đề nghị điều chỉnh có đóng dấu của cơ sở mua bán, trong đó phải nêu rõ nội dung thay đổi.

  • Trường hợp thay đổi nhân viên kỹ thuật: Bản kê khai nhân sự, trong đó phải ghi rõ nội dung thay đổi.

  • Trường hợp thay đổi thông tin hành chính: Giấy tờ chứng minh sự thay đổi về địa chỉ, số điện thoại của cơ sở mua bán.

3. Căn cứ pháp lý

  • Nghị định 36/2016/NĐ-CP ngày 15 tháng 05 năm 2016 về quản lý trang thiết bị y tế.

  • Nghị định số 169/2018/NĐ-CP ngày 31 tháng 12 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 36/2016/NĐ-CP ngày 15 tháng 5 năm 2016 của Chính phủ về quản lý trang thiết bị y tế.

  • Nghị định 03/2020/NĐ-CP ngày 01 tháng 01 năm 2020 sửa đổi, bổ sung Điều 68 Nghị định số 36/2016/NĐ-CP ngày 15 tháng 5 năm 2016 của Chính phủ về quản lý trang thiết bị y tế đã được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 169/2018/NĐ-CP ngày 31 tháng 12 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 36/2016/NĐ-CP ngày 15 tháng 5 năm 2016 của Chính phủ về quản lý trang thiết bị y tế.

Như vậy, căn cứ theo các nghị định hướng dẫn thi hành riêng cho việc thực hiện thủ tục công bố đối với trang thiết bị y tế, doanh nghiệp cần thực hiện theo đúng quy định pháp luật để đảm bảo hoạt động kinh doanh thông suốt và hiệu quả.

Để được tư vấn miễn phí một cách toàn diện, Quý khách liên hệ:

Công ty Luật TNHH Siglaw (Siglaw Firm)

Hotline tư vấn pháp lý toàn quốc gia Việt Nam: Miền Bắc: 0967 818 020 / Miền Trung: 0975 356 335 / Miền Nam: 0985 982 659

Trụ sở chính tại Tp. Hà Nội: Tầng 12A Tòa nhà Sao Mai, Số 19 đường Lê Văn Lương, Phường Nhân Chính, quận Thanh Xuân, Thành phố Hà Nội.

Hotline: 0967 818 020

Email: hanoi@siglaw.vn

Chi nhánh tại Tp. Hồ Chí Minh: 21 đường N4, Khu phức hợp thương mại dịch vụ và nhà ở tại số 16/9 đường Bùi Văn Ba, Phường Tân Thuận Đông, Quận 7, Thành phố Hồ Chí Minh.

Hotline: 0985 982 659

Email: hcm@siglaw.vn


CÔNG TY LUẬT SIGLAW
Trụ sở chính tại Tp. Hà Nội:
Địa chỉ: Tầng 12A Tòa nhà Sao Mai, Số 19 đường Lê Văn Lương, Phường Nhân Chính, quận Thanh Xuân, Thành phố Hà Nội.
Hotline: 0967 818 020
Email: hanoi@siglaw.vn
 
Chi nhánh tại Tp. Hồ Chí Minh:
Địa chỉ: 21 đường N4, Khu phức hợp thương mại dịch vụ và nhà ở tại số 16/9 đường Bùi Văn Ba, Phường Tân Thuận Đông, Quận 7, Thành phố Hồ Chí Minh
Hotline: 0985 982 659
Email: hcm@siglaw.vn
 
DMCA.com Protection Status
Tư vấn miễn phí 24/7: 0967 818 020 / 0985 982 659